Đổi tên Facebook một chữ

Đã bao giờ các bạn gặp phải tên Facebook chỉ có 1 chữ chưa? Mặc định khi đăng ký tài khoản, chúng ta buộc phải nhập đầy đủ họ và tên nên tên Facebook sẽ phải từ 2 chữ trở lên. Tuy nhiên, chỉ với vài thao tác đơn giản mà mình hướng dẫn dưới đây, các bạn hoàn toàn có thể tự thay đổi tên Facebook của mình thành 1 chữ duy nhất, áp dụng cho cả máy tính và thiết bị di động.

Chuẩn bị​

Vì trong quá trình thực hiện, chúng ta sẽ phải thay đổi IP, dẫn đến tình trạng trang web được tải lâu hơn bình thường, nên chúng ta sẽ đăng nhập Facebook sẵn và thực hiện một số bước cần thiết. Giờ thì vào trang cài đặt trên Facebook (áp dụng cho máy tính) và tiến hành thay đổi ngôn ngữ thông qua đường link này: https://www.facebook.com/settings?tab=language. Thay đổi ngôn ngữ thành Bahasa Indonesia.

Trên thiết bị di động sẽ khác đôi chút, các bạn sẽ vào Facebook bằng trình duyệt, không dùng app! Nhấn dấu 3 gạch và chọn Ngôn ngữ.

Thay đổi IP​

Tiếp theo, chúng ta cần fake IP sang anh bạn nước láng giềng, cụ thể hơn là Indonesia. Đây là bước quan trọng và cũng là khác biệt nhất khi thực hiện giữa thiết bị di động và máy tính. Giờ các bạn vào trang này để lấy danh sách proxy của Indonesia, giống như hình bên dưới:

Fake IP máy tính Windows​

Mình có đọc một số bài viết được chia sẻ thì họ có hướng dẫn sử dụng GeoProxy, ở đây mình sẽ hướng dẫn các bạn tận dụng thiết lập sẵn có trên hệ điều hành, tùy bạn của bạn. Các bạn sử dụng công cụ tìm kiếm có sẵn trên Windows và tìm "proxy" và chọn Proxy settings. Giờ các bạn sẽ nhập proxy IP và proxy port vào phần Manual proxy setup.

Lưu ý: khi sử dụng proxy, trang web sẽ load lâu hơn bình thường, và cũng không ổn định, các bạn có thể sẽ thử nhiều proxy khác nhau.

Fake IP trên thiết bị di động​

Cả Android và iOS đều cho phép người dùng thay đổi cài đặt proxy mà không cần thêm bất kì phần mềm nào. Các bạn vào phần Cài đặt và làm theo như hình bên dưới là được và nhập proxy ở bước trước là được.

Đổi tên Facebook 1 chữ​

Cũng giống như ở bước vừa rồi, có chút khác biệt khi đổi tên Facebook giữa PC và mobile.

Tổng kết​

Ở bài viết này, mình đã hướng dẫn các bạn thay đổi tên Facebook thành một chữ duy nhất, nhìn vừa hay mà cùng rất chuyên nghiệp. Tuy nhiên, việc làm này sẽ khiến người khác tìm Facebook của bạn khó khăn hơn một chút. À mà cũng đừng quên tắt proxy nữa nhé, mạng lag không dùng được đâu.